Kiswahili Form 1–4 Notes

Panga marudio ya Kiswahili kwa kutumia mwongozo huu wa Kidato cha 1–4. Mada zimepangwa katika kusikiliza na kuzungumza, sarufi na matumizi ya lugha, kusoma na kuandika. Linganisha mada na daftari lako, kisha fanya mazoezi ya ufahamu, lugha na insha.

Kidato cha 1

  • Kusikiliza na kuzungumza
  • Sarufi na matumizi ya lugha
  • Kusoma
  • Kuandika

Kidato cha 2

  • Kusikiliza na kuzungumza
  • Sarufi na matumizi ya lugha
  • Kusoma
  • Kuandika

Kidato cha 3

  • Kusikiliza na kuzungumza: matamshi bora, maamkizi na mazungumzo, ufahamu wa kusikiliza, kusikiliza na kudadisi
  • Sarufi na matumizi ya lugha: aina za maneno, ngeli za nomino, viambishi, nyakati na hali, mnyambuliko wa vitenzi, sentensi, uakifishaji, ukubwa na udogo, umoja na wingi
  • Kusoma: kusoma kwa sauti, kwa ufahamu, kwa kina na kwa mapana; matumizi ya maktaba na kamusi
  • Kuandika: uandishi wa kawaida, utungaji wa kiuamilifu, insha na utungaji wa kisanii

Kidato cha 4

  • Kusikiliza na kuzungumza: matamshi bora, maamkizi na mazungumzo, ufahamu wa kusikiliza, kusikiliza na kudadisi
  • Sarufi na matumizi ya lugha: aina za maneno, ngeli za nomino, viambishi, nyakati na hali, mnyambuliko wa vitenzi, sentensi, uakifishaji, ukubwa na udogo, umoja na wingi
  • Kusoma: kusoma kwa sauti, kwa ufahamu, kwa kina na kwa mapana; matumizi ya maktaba na kamusi
  • Kuandika: uandishi wa kawaida, utungaji wa kiuamilifu, insha na utungaji wa kisanii

Jinsi ya kupata notsi

Fungua mkusanyiko wa notsi za Kidato cha 1–4 na uchague Kiswahili. Baadhi ya nyenzo zinaweza kuhitaji kuingia kwenye akaunti au uanachama; angalia masharti katika ukurasa unaofungua.

Related revision resources